หมวดหมู่: กีฬา

ตารางถ่ายทอดสด ศึกวอลเลย์บอล 2019 FIVB Volleyball Women’s Nations League

ร่วมกันเชียร์ นักตบสาวไทย ในศึกวอลเลย์บอลหญิง FIVB Volleyball Nations League 2019 โดยนักตบสาวไทย มีโปรแกรมลงสนาม 15 นัดในรอบแรก ตลอด 5 สัปดาห์ โดยถ่ายทอดสดผ่าน ช่อง 3 Family (13 )และ ช่อง 3 (33)

ตารางถ่ายทอดสด FIVB Volleyball Nations League 2019
ตารางถ่ายทอดสด FIVB Volleyball Nations League 2019
ตารางถ่ายทอดสด FIVB Volleyball Nations League 2019
ตารางถ่ายทอดสด FIVB Volleyball Nations League 2019
ตารางถ่ายทอดสด FIVB Volleyball Nations League 2019

ขอบคุณข้อมูลจาก ช่อง 3

รวมเพลงฟุตบอลโลก 2018

กลับมาอีกครั้งมหกรรมกีฬาฟุตบอลโลกจะเริ่มขึ้นกลางเดือนมิถุนายนนี้ หลายคนเฝ้ารอสิ่งหนึ่งคือเพลงธีมประจำฟุตบอลโลก ซึ่งอัลบั้มอย่างเป็นทางการ มาดูกันว่าจะออกมาดีและสนุกสนานเพียงใด

สำหรับฟุตบอลโลก 2018 ที่ประเทศรัสเซีย เพลงจากศิลปินชื่อดังต่างๆ ได้ถูกรวมในอัลบั้ม The Official Album of the 2018 FIFA World Cup ซึ่งมีรายชื่อเพลงดังต่อไปนี้

Live It Up – Nicky Jam ร่วมด้วย Will Smith และ Era Istrefi

Colors – Jason Derulo

Positivo – J Balvin ร่วมด้วย Michael Brun

United by Love – Natalia Oreiro

Komanda – Polina Gagarina ร่วมด้วย Egor Kreed และ Smash

Despacito – Justin Bieber ร่วมด้วย Daddy Yankee และ Luis Fonsi

There For You – Martin Garrix ร่วมด้วย Troye Sivan

Cold Water – Justin Bieber ร่วมด้วย Major Lazer

Let Me Go – Hailee Steinfeld

Mama – Jonas Blue

Havana – Camila Cabello

Most Girl – Hailee Steinfeld

Something Just Like This – Coldplay

ตารางถ่ายทอดสด วันเวลาแข่งขัน ฟุตบอลโลก 2018 ประเทศรัสเซีย

กลับมาอีกครั้งทัวนาเมนต์ฟุตบอลที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ฟุตบอลโลก 2018 โดยนัดเปิดสนามจะเริ่มขึ้นวันที่ 14 มิถุนายนนี้ ระหว่างเจ้าภาพรัสเซียกับซาอุดิอาระเบีย ที่สนามกีฬา Luzhniki กรุง Moscow

โลโก้ฟุตบอลโลก 2018

โดยในรอบแบ่งกลุ่ม จะมีทั้งหมด 8 กลุ่ม A, B, C, D, E, F, G และ H

ซึ่งแต่ละกลุ่มประกอบด้วยทีมดังต่อไปนี้

กลุ่ม A: รัสเซีย, ซาอุดีอาระเบีย, อียิปต์, อุรุกวัย

กลุ่ม B: โปรตุเกส, สเปน, โมร็อกโก, อิหร่าน

กลุ่ม C: ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย, เปรู, เดนมาร์ก

กลุ่ม D: อาร์เจนตินา, ไอซ์แลนด์, โครเอเชีย, ไนจีเรีย

กลุ่ม E: บราซิล, สวิตเซอร์แลนด์, คอสตาริกา, เซอร์เบีย

กลุ่ม F: เยอรมนี, เม็กซิโก, สวีเดน, เกาหลีใต้

กลุ่ม G: เบลเยียม, ปานามา, ตูนิเซีย, อังกฤษ

กลุ่ม H: โปแลนด์, เซเนกัล, โคลอมเบีย, ญี่ปุ่น

รอบแบ่งกลุ่ม

วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน

รัสเซีย vs ซาอุดีอาระเบีย (กลุ่ม A) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

วันศุกร์ 15 มิถุนายน

อียิปต์ vs อุรุกวัย (กลุ่ม A) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

โมร็อกโก vs อิหร่าน (กลุ่ม B) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

โปรตุเกส vs สเปน (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันเสาร์ 16 มิถุนายน

ฝรั่งเศส vs ออสเตรเลีย (กลุ่ม C) – เวลา 17.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

อาร์เจนตินา vs ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D) – เวลา 20.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

เปรู vs เดนมาร์ก (กลุ่ม C) – เวลา 23.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

โครเอเชีย vs ไนจีเรีย (กลุ่ม D) – เวลา 02.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน

คอสตาริกา vs เซอร์เบีย (กลุ่ม E) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เยอรมนี vs เม็กซิโก (กลุ่ม F) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

บราซิล vs สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันจันทร์ 18 มิถุนายน

สวีเดน vs เกาหลีใต้ (กลุ่ม F) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

เบลเยียม vs ปานามา (กลุ่ม G) – วลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

ตูนิเซีย vs อังกฤษ (กลุ่ม G) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันอังคาร 19 มิถุนายน

โคลอมเบีย vs ญี่ปุ่น (กลุ่ม H) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

โปแลนด์ vs เซเนกัล (กลุ่ม H) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

รัสเซีย vs อียิปต์ (กลุ่ม A) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันพุธ 20 มิถุนายน

โปรตุเกส vs โมร็อกโก (กลุ่ม B) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

อุรุกวัย vs ซาอุดีอาระเบีย (กลุ่ม A) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

อิหร่าน vs สเปน (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน

เดนมาร์ก vs ออสเตรเลีย (กลุ่ม C) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ฝรั่งเศส vs เปรู (กลุ่ม C) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

อาร์เจนตินา vs โครเอเชีย (กลุ่ม D) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันศุกร์ 22 มิถุนายน

บราซิล vs คอสตาริกา (กลุ่ม E) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

ไนจีเรีย vs ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เซอร์เบีย vs สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันเสาร์ 23 มิถุนายน

เบลเยียม vs ตูนิเซีย (กลุ่ม G) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เกาหลีใต้ vs เม็กซิโก (กลุ่ม F) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

เยอรมนี v สวีเดน (กลุ่ม F) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน

อังกฤษ vs ปานามา (กลุ่ม G) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ญี่ปุ่น vs เซเนกัล (กลุ่ม H) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

โปแลนด์ vs โคลอมเบีย (กลุ่ม H) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันจันทร์ 25 มิถุนายน

อุรุกวัย vs รัสเซีย (กลุ่ม A) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

ซาอุดีอาระเบีย vs อียิปต์ (กลุ่ม A) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, Amarin TV

สเปน vs โมร็อกโก (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

อิหร่าน vs โปรตุเกส (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, True4U

วันอังคาร 26 มิถุนายน

เดนมาร์ก vs ฝรั่งเศส (กลุ่ม C) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ออสเตรเลีย vs เปรู (กลุ่ม C) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, Amarin TV

ไนจีเรีย vs อาร์เจนตินา (กลุ่ม D) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ไอซ์แลนด์ vs โครเอเชีย (กลุ่ม D) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, True4U

วันพุธ 27 มิถุนายน

เกาหลีใต้ vs เยอรมนี (กลุ่ม F) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

เม็กซิโก vs สวีเดน (กลุ่ม F) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, ททบ.5

เซอร์เบีย vs บราซิล (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

สวิตเซอร์แลนด์ vs คอสตาริกา (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, True4U

วันพฤหัสบดี 28 มิถุนายน

ญี่ปุ่น vs โปแลนด์ (กลุ่ม H) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เซเนกัล vs โคลอมเบีย (กลุ่ม H) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, ททบ.5

อังกฤษ vs เบลเยียม (กลุ่ม G) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, ททบ.5

ปานามา vs ตูนิเซีย (กลุ่ม G) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

รอบ 16 ทีม

วันเสาร์ 30 มิถุนายน

แชมป์กลุ่ม C vs รองแชมป์กลุ่ม D – เวลา 21.00 น. (Match 50) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

แชมป์กลุ่ม A vs รองแชมป์กลุ่ม B – เวลา 01.00 น. (Match 49) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันอาทิตย์ 1 กรกฎาคม

แชมป์กลุ่ม B vs รองแชมป์กลุ่ม A – เวลา 21.00 น. (Match 51) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

แชมป์กลุ่ม D vs รองแชมป์กลุ่ม C – เวลา 01.00 น. (Match 52) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันจันทร์ 2 กรกฎาคม

แชมป์กลุ่ม E vs รองแชมป์กลุ่ม F – เวลา 21.00 น. (Match 53) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

แชมป์กลุ่ม G vs รองแชมป์กลุ่ม H – เวลา 01.00 น. (Match 54) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันอังคาร 3 กรกฎาคม

แชมป์กลุ่ม F vs รองแชมป์กลุ่ม E – เวลา 21.00 น. (Match 55) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

แชมป์กลุ่ม H vs รองแชมป์กลุ่ม G – เวลา 01.00 น. (Match 56) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

รอบ 8 ทีม

วันศุกร์ 6 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 49 vs ผู้ชนะ Match 50 – เวลา 21.00 น. (Match 57) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ผู้ชนะ Match 53 vs ผู้ชนะ Match 54 – เวลา 01.00 น. (Match 58) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันเสาร์ 7 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 55 vs ผู้ชนะ Match 56 – เวลา 21.00 น. (Match 60) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

ผู้ชนะ Match 51 vs ผู้ชนะ Match 52 – เวลา 01.00 น. (Match 59) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

รอบรองชนะเลิศ

วันอังคาร 10 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 57 vs ผู้ชนะ Match 58 – เวลา 01.00 น. (Match 61) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

วันพุธ 11 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 59 vs ผู้ชนะ Match 60 – เวลา 01.00 น. (Match 62) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

รอบชิงที่ 3

วันเสาร์ 14 กรกฎาคม

ผู้แพ้ Match 61 vs ผู้แพ้ Match 62 – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

รอบชิงชนะเลิศ

วันอาทิตย์ 15 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 61 vs ผู้ชนะ Match 62 – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

ออกแล้ว อัลบั้มเพลงฟุตบอลโลก 2014

ทุกครั้งก่อนมหกรรมกีฬาฟุตบอลโลกจะเริ่มขึ้น หลายคนเฝ้ารอสิ่งหนึ่งคือเพลงธีมประจำฟุตบอลโลก ซึ่งอัลบั้มอย่างเป็นทางการ ได้ถูกจัดจำหน่ายเมื่อว้นที่ 8 พฤษภาคมที่ผ่านมา ว่าจะออกมาดีและสนุกสนานเพียงใด ซึ่งในครั้งก่อนๆนั้น ก็มีการรวมตัวของศิลปินชื่อดังมากมาย เช่น Shakira, R. Kellyy, Ricky Martin หรือแม้กระทั่งศิลปินแร๊ปอย่าง Pitbull

สำหรับฟุตบอลโลก 2014 ที่ประเทศบราซิล เพลงจากศิลปินชื่อดังต่างๆ ได้ถูกรวมในอัลบั้ม One Love, One Rhythm – The 2014 FIFA World Cup Official Album ซึ่งมีรายชื่อเพลงดังต่อไปนี้

We Are One (Ole Ola) – Pitbull ร่วมด้วย Jennifer Lopez และ Claudia Leitte

Dar um Jeito (We Will Find a Way) – Santana and Wyclef Jean ร่วมด้วย Avicii และ Alexandre Pires

Tatu Bom de Bola – Arlindo Cruz

Vida (Spanglish Version) – Ricky Martin

The World Is Ours – Aloe Blacc และ David Correy

Lepo Lepo – Psirico

One Nation – Sergio Mendes

La La La (Brasil 2014) – Shakira ร่วมด้วย Carlinhos Brown

It’s Your Thing – The Isley Brothers with Studio Rio

Tico Tico – Bebel Gilberto และ Lang Lang

Olé (Stadium Anthem Mix) – Adelén

This Is Our Time (Agora É a Nossa Hora) – MAGIC!

Night and Day (Carnival Mix) – Baha Men

Go, Gol – Rodrigo Alexey ร่วมด้วย Preta Gil

Fighter (Tachytelic World Cup Brazil 2014 Remix) – Mika Nakashima และ Miliyah Kato