ตารางถ่ายทอดสด วันเวลาแข่งขัน ฟุตบอลโลก 2018 ประเทศรัสเซีย

กลับมาอีกครั้งทัวนาเมนต์ฟุตบอลที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ฟุตบอลโลก 2018 โดยนัดเปิดสนามจะเริ่มขึ้นวันที่ 14 มิถุนายนนี้ ระหว่างเจ้าภาพรัสเซียกับซาอุดิอาระเบีย ที่สนามกีฬา Luzhniki กรุง Moscow

โลโก้ฟุตบอลโลก 2018

โดยในรอบแบ่งกลุ่ม จะมีทั้งหมด 8 กลุ่ม A, B, C, D, E, F, G และ H

ซึ่งแต่ละกลุ่มประกอบด้วยทีมดังต่อไปนี้

กลุ่ม A: รัสเซีย, ซาอุดีอาระเบีย, อียิปต์, อุรุกวัย

กลุ่ม B: โปรตุเกส, สเปน, โมร็อกโก, อิหร่าน

กลุ่ม C: ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย, เปรู, เดนมาร์ก

กลุ่ม D: อาร์เจนตินา, ไอซ์แลนด์, โครเอเชีย, ไนจีเรีย

กลุ่ม E: บราซิล, สวิตเซอร์แลนด์, คอสตาริกา, เซอร์เบีย

กลุ่ม F: เยอรมนี, เม็กซิโก, สวีเดน, เกาหลีใต้

กลุ่ม G: เบลเยียม, ปานามา, ตูนิเซีย, อังกฤษ

กลุ่ม H: โปแลนด์, เซเนกัล, โคลอมเบีย, ญี่ปุ่น

รอบแบ่งกลุ่ม

วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน

รัสเซีย vs ซาอุดีอาระเบีย (กลุ่ม A) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

วันศุกร์ 15 มิถุนายน

อียิปต์ vs อุรุกวัย (กลุ่ม A) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

โมร็อกโก vs อิหร่าน (กลุ่ม B) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

โปรตุเกส vs สเปน (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันเสาร์ 16 มิถุนายน

ฝรั่งเศส vs ออสเตรเลีย (กลุ่ม C) – เวลา 17.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

อาร์เจนตินา vs ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D) – เวลา 20.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

เปรู vs เดนมาร์ก (กลุ่ม C) – เวลา 23.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

โครเอเชีย vs ไนจีเรีย (กลุ่ม D) – เวลา 02.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน

คอสตาริกา vs เซอร์เบีย (กลุ่ม E) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เยอรมนี vs เม็กซิโก (กลุ่ม F) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

บราซิล vs สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันจันทร์ 18 มิถุนายน

สวีเดน vs เกาหลีใต้ (กลุ่ม F) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

เบลเยียม vs ปานามา (กลุ่ม G) – วลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

ตูนิเซีย vs อังกฤษ (กลุ่ม G) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันอังคาร 19 มิถุนายน

โคลอมเบีย vs ญี่ปุ่น (กลุ่ม H) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

โปแลนด์ vs เซเนกัล (กลุ่ม H) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

รัสเซีย vs อียิปต์ (กลุ่ม A) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันพุธ 20 มิถุนายน

โปรตุเกส vs โมร็อกโก (กลุ่ม B) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

อุรุกวัย vs ซาอุดีอาระเบีย (กลุ่ม A) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

อิหร่าน vs สเปน (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน

เดนมาร์ก vs ออสเตรเลีย (กลุ่ม C) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ฝรั่งเศส vs เปรู (กลุ่ม C) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

อาร์เจนตินา vs โครเอเชีย (กลุ่ม D) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันศุกร์ 22 มิถุนายน

บราซิล vs คอสตาริกา (กลุ่ม E) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

ไนจีเรีย vs ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เซอร์เบีย vs สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันเสาร์ 23 มิถุนายน

เบลเยียม vs ตูนิเซีย (กลุ่ม G) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เกาหลีใต้ vs เม็กซิโก (กลุ่ม F) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

เยอรมนี v สวีเดน (กลุ่ม F) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน

อังกฤษ vs ปานามา (กลุ่ม G) – เวลา 19.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ญี่ปุ่น vs เซเนกัล (กลุ่ม H) – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

โปแลนด์ vs โคลอมเบีย (กลุ่ม H) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันจันทร์ 25 มิถุนายน

อุรุกวัย vs รัสเซีย (กลุ่ม A) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

ซาอุดีอาระเบีย vs อียิปต์ (กลุ่ม A) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, Amarin TV

สเปน vs โมร็อกโก (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

อิหร่าน vs โปรตุเกส (กลุ่ม B) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, True4U

วันอังคาร 26 มิถุนายน

เดนมาร์ก vs ฝรั่งเศส (กลุ่ม C) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ออสเตรเลีย vs เปรู (กลุ่ม C) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, Amarin TV

ไนจีเรีย vs อาร์เจนตินา (กลุ่ม D) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ไอซ์แลนด์ vs โครเอเชีย (กลุ่ม D) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, True4U

วันพุธ 27 มิถุนายน

เกาหลีใต้ vs เยอรมนี (กลุ่ม F) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

เม็กซิโก vs สวีเดน (กลุ่ม F) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, ททบ.5

เซอร์เบีย vs บราซิล (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

สวิตเซอร์แลนด์ vs คอสตาริกา (กลุ่ม E) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, True4U

วันพฤหัสบดี 28 มิถุนายน

ญี่ปุ่น vs โปแลนด์ (กลุ่ม H) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

เซเนกัล vs โคลอมเบีย (กลุ่ม H) – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD2, ททบ.5

อังกฤษ vs เบลเยียม (กลุ่ม G) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD2, ททบ.5

ปานามา vs ตูนิเซีย (กลุ่ม G) – เวลา 01.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

รอบ 16 ทีม

วันเสาร์ 30 มิถุนายน

แชมป์กลุ่ม C vs รองแชมป์กลุ่ม D – เวลา 21.00 น. (Match 50) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

แชมป์กลุ่ม A vs รองแชมป์กลุ่ม B – เวลา 01.00 น. (Match 49) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

วันอาทิตย์ 1 กรกฎาคม

แชมป์กลุ่ม B vs รองแชมป์กลุ่ม A – เวลา 21.00 น. (Match 51) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

แชมป์กลุ่ม D vs รองแชมป์กลุ่ม C – เวลา 01.00 น. (Match 52) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันจันทร์ 2 กรกฎาคม

แชมป์กลุ่ม E vs รองแชมป์กลุ่ม F – เวลา 21.00 น. (Match 53) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

แชมป์กลุ่ม G vs รองแชมป์กลุ่ม H – เวลา 01.00 น. (Match 54) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

วันอังคาร 3 กรกฎาคม

แชมป์กลุ่ม F vs รองแชมป์กลุ่ม E – เวลา 21.00 น. (Match 55) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

แชมป์กลุ่ม H vs รองแชมป์กลุ่ม G – เวลา 01.00 น. (Match 56) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

รอบ 8 ทีม

วันศุกร์ 6 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 49 vs ผู้ชนะ Match 50 – เวลา 21.00 น. (Match 57) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

ผู้ชนะ Match 53 vs ผู้ชนะ Match 54 – เวลา 01.00 น. (Match 58) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

วันเสาร์ 7 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 55 vs ผู้ชนะ Match 56 – เวลา 21.00 น. (Match 60) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, Amarin TV

ผู้ชนะ Match 51 vs ผู้ชนะ Match 52 – เวลา 01.00 น. (Match 59) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, ททบ.5

รอบรองชนะเลิศ

วันอังคาร 10 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 57 vs ผู้ชนะ Match 58 – เวลา 01.00 น. (Match 61) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

วันพุธ 11 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 59 vs ผู้ชนะ Match 60 – เวลา 01.00 น. (Match 62) – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

รอบชิงที่ 3

วันเสาร์ 14 กรกฎาคม

ผู้แพ้ Match 61 vs ผู้แพ้ Match 62 – เวลา 21.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U

รอบชิงชนะเลิศ

วันอาทิตย์ 15 กรกฎาคม

ผู้ชนะ Match 61 vs ผู้ชนะ Match 62 – เวลา 22.00 น. – ช่อง True Sport HD3, True 4K ULTRA HD, True4U, Amarin TV, ททบ.5

ใส่ความเห็น